

JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA
Ofisi Ya Waziri Mkuu
TAWALA ZA MIKOA NA SERIKALI ZA MITAA
HALMASHAURI YA MANISPAA YA ILALA
SHULE YA SEKONDARI AZANIA

Simu: +255 754 314396

Barua pepe :info@azaniasecondary.sc.tz

headmaster@azaniasecondary.sc.tz

Tovuti : <http://www.azaniasecondary.sc.tz>



Ofisi ya Mkuu wa Shule,
S.L.P 9074,
Dar es Salaam.
Upanga Magharibi

Kumb. Na. AZ/SG.13 /VOL.VII / _____

23 Desemba, 2015

Jina la Mwanafunzi

.....

S.L.P.

.....

**YAH: MAAGIZO YA KUJIUNGA NA SHULE YA SEKONDARI AZANIA WILAYA ILALA
MKOA WA DAR ES SALAAM MWAKA 2016.**

1.0 Utangulizi

Ninafurahi kukuarifu kwamba umechaguliwa kujiunga na kidato cha I katika shule hii mwaka 2016. Shule ya Sekondari ya Azania ipo umbali wa km kaskazini/mashariki/magharibi/kusini mji mkuu wa Mkoa /Halmashauri ya Usafiri wa basi kutoka mjini unapatikana katika kituo cha mabasi cha Nauli ni T.sh

Muhula wa kuanza wa masomo unaanza tarehe 13/01/2016, unatakiwa kuripoti shuleni kuanzia tarehe 06/01/2016 na mwisho wa kuripoti ni tarehe 13/01/2016 ndani ya siku saba.

2.0 Mambo muhimu ya kuzingatia

2.1 Sare za Shule

a) Sare ya Shule hii ni Bluu nzito (dark blue) jozi mbili kwa wavulana na kwa wasichana. Maelezo ya mshono ni Marinda mawili (inchi 17-chini).

b) Rangi ya Hijab ifanane na Sare za Shule.

c) Sare ya michezo kwa shule hii ni kwa wavulana na kwa wasichana.

2.2 Daftari, Kalamu na Mkebe wa Hesabu.

2.3 Chakula cha Wanafunzi wa kutwa ,nauli ya kwenda shuleni na kurudi nyumbani pamoja na matibabu.

2.4 Nauli ya wanafunzi wa bweni kwenda shuleni na kurudi nyumbani wakati wa likizo, godoro na vifaa vya malazi.

25. Mahitaji mengine ya kibinadamu.....

3.0 RATIBA YA SHULE huanza **Saa 1.00 asubuhi** hadi **saa 8.30 mchana**.

NB: RATIBA YA SIKU ZA IJUMAA huanza **saa 1.00 asubuhi** na kuishia **saa 6.00 mchana** ili kuwawezesha **Wanafunzi wa Kiislamu** kuhudhuria **SWALA YA IJUMAA**.

4.0 MASOMO YANAYOFUNDISHWA:

- (i) Mwanafunzi wa kidato cha kwanza na cha pili analazimika kusoma **masomo kumi na mawili (12)** ya lazima ambayo ni: **Hisabati, Kiingereza, Kiswahili Historia, Jiografia, Uraia, Fizikia, Kemia, Dini na masomo ya Biashara “Commerce” na “Book-Keeping”** na **somo moja tu la hiari kati** ya haya yafuatayo: **French, Fine Arts, Additional Mathematics, Islamic Knowledge, Bible Knowledge, Physical Education and Computer”**
- (ii) Mwanafunzi wa **Kidato cha Tatu** na **Kidato cha Nne** atasoma masomo ya Mchepuo wa:
 - (a) **Sayansi** wenye masomo ya **Hisabati, Kiingereza, Kiswahili, Biolojia, Fizikia, Kemia, Dini** na **somo moja la hiari**.
 - (b) Sayansi ya jamii ambayo ni : **Hisabati, Kingereza, Kiswahili, Biolojia, Uraia, Historia, Jiografia ,Dini** na **somo la Hiari**.
 - (c) Biashara ambayo yametajwa katika **(b)** na masomo ya **Komasia** na **Uchumi “Commerce” na “B/Keeping”**.

NB: Uwezo wake kitaaluma ndio utakaomfanya awe kundi lipi. Kipimo ni matokeo ya **Mitihani ya Taifa ya Kidato cha Pili**.

Pia lugha ya mazungumzo awapo mazingira ya Shule ni **KISWAHILI NA KIINGEREZA**.

5.0 KANUNI NA TARATIBU ZA SHULE:

(a) MAHUDHURIO:

Mwanafunzi hana budi kuhudhuria vipindi vyote vya masomo Darasani na siku za masomo kwa mwaka (siku 196) . Mwanafunzi atakayeshindwa kuhudhuria **MBILI YA TATU (2/3)** ya siku hizo **BILA SABABU MAALUMU** atakuwa **AMEJIONDOA** mwenyewe shuleni.

(b) SHERIA ZA SHULE:

- * Sare zivaliwe – shati lichomekewe ndani ya suruali, na kufunga mkanda mweusi.
- * Shati lazima liwe na **NEMBO** ya shule Kila siku.
- * Nywele ziwe fupi- mkato wa kawaida bila mtindo wowote; bwenzi, kipara haviruhusiwi.
- * Mwanafunzi hana budi kuwaheshimu au kuwatii watu wote, walimu, wafanyakazi wasio walimu, viongozi na wageni wanaofika Shuleni.
- * Kuvaa pete, bangili, mkufu au marembo yoyote hayaruhusiwi.
- * Epuka vitendo viovu kama matusi, utoro, wizi, ugomvi, ulevi wa pombe, madawa ya kulevya, uvutaji sigara, bangi, uasherati ; ushoga, kuo, kuchochea migomo na vitu vinginevyo. Kwani makosa haya yanaweza kumfanya mwanafunzi achukuliwe hatua zilizotajwa hapa chini
- * Timiza wajibu wa kazi uliyopangiwa.
- * Usiandike mahali pasipohusika kama vile kutani, vitabuni, kwenye samani nk.
- * Usimpige au kumshambulia mwanafunzi mwenzako au hata mtu mwingine yeyote.
- * Usikatae uteuzi wa kushiriki shughuli mbalimbali kama vile michezo, maandamano, uwakilishi n.k.
- * Usifanye biashara yoyote shuleni
- * Usibandike tangazo lolote bila ruhusa ya mwalimu anayehusika kukilea kikundi kinachohusika.
- * Usihubiri dini, siasa au jambo lolote. Sala zote zifanyike mahali panapohusika kama vile **Kanisani** au **Msikitini**.

(c) **HATUA ZICHUKULIWAZO KWA KUKIUKA TARATIBU NA SHERIA ZA SHULE:**

- * Kuonywa
- * Kufanyakazi za mikono zaidi
- * Kupigwa viboko
- * Kusimamishwa Shule

(d) **MAKOSA YAFUATAYO YANAWEZA KUSABABISHA UKAFUKUZWA SHULE:**

1. Wizi
2. Uasherati
3. Ulevi na matumizi ya madawa ya kulevya
4. Uvutaji bangi
5. Makosa ya Jinai
6. Kupigana au kupiga
7. Kuharibu kwa makusudi mali ya umma
8. Kudharau Bendera ya Taifa
9. Kuo

10. Kusababisha **mimba ndani** na **nje** ya Shule
11. Kushiriki Kutoa mimba.
12. Kugoma, kuchochea na kuongoza mgomo au kuvuruga amani au usalama wa Shule au watu
13. Kukataa adhabu kwa makusudi.

(e) ULINZI WA MALI ZA SHULE NA BINAFSI:

Mwanafunzi lazima awe mlinzi na mtunzaji wa mali zote za Shule na za binafsi.

(f) MENGINEYO:

- (a) Ni **marufuku kwa mwanafunzi kuwa na simu** ya kiganjani akiwa ndani wala nje ya darasa. Atakayepatikana na simu adhabu kali itachukuliwa dhidi yake **sanjari na kunyang'anywa hiyo simu** na **KUHARIBIWA** papo hapo.

* Shule itafunguliwa tarehe -----siku ya -----

* Kikao cha **Wazazi / Walezi** kitafanyika tarehe ----- siku ya -----

* Tarehe ya mwisho ya kuripoti Mwanafunzi ni ----- baada ya tarehe hiyo **HATAPOKELEWA.**

**MKUU WA SHULE.
SHULE YA SEKONDARI AZANIA**

NAKALA KWA:

- :** Afisaelimu Wilaya
- :** Mkurugenzi Manispaa Ilala
- :** Mkaguzi Mkuu – Kanda ya Dar es salaam.

JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA
Ofisi Ya Waziri Mkuu
TAWALA ZA MIKOA NA SERIKALI ZA MITAA
HALMASHAURI YA MANISPAA YA ILALA
SHULE YA SEKONDARI AZANIA

Simu: +255 754 314396
Barua pepe :info@azaniasecondary.sc.tz
headmaster@azaniasecondary.sc.tz
Tovuti : <http://www.azaniasecondary.sc.tz>



Ofisi ya Mkuu wa Shule,
S.L.P 9074,
Dar es Salaam.
Upanga Magharibi

Kumb. Na. AZ/SG.13 /VOL.VII /1

23 Desemba, 2015

YAH: FOMU YA USAJILI (IJAZWE NA KURUDISHWA SHULENI)

SEHEMU A" IJAZWE NA MWANAFUNZI MWENYEWWE

Jina kamili _____
Tarehe ya kuzaliwa _____ (3) Mahali(wilaya) _____
(4) Uraia _____ (5)Dini _____ Dhehebu _____
(6) Shule ya msingi uliyosoma _____ Namba ya mtihani PS. _____
(7) Shule ya sekondari uliyo pangwa (FI-IV) _____
(8) Shule ya sekondari uliyotoka (FV) _____ Nambari ya mtihani S. _____
(9)Mahali unapoishi kwa sasa _____

AHADI YA MWANAFUNZI

Mimi _____ Nakubali nafasi niliyopewa ya kidato cha
Kwanza/Pili/Tatu/Nne/Tano. Naahidi kutii kikamilifu sheria/kanuni zote za shule wakati wote
niwapo mwanafunzi wa AZANIA. **SAHIHI YA MWANAFUNZI** _____ TAREHE _____

SEHEMU B: IJAZWE NA MZAZI/MLEZI

1. Jina la mzazi/mlezi _____
1. kazi _____
1. Anuani _____
1. simu _____
5. Mahali ninapoishi _____

AHADI YA MZAZI/MLEZI

Mimi _____ mzazi /mlezi wa _____
wa kidato cha Kwanza/Pili/Tatu/Nne/Tano Mwaka 20 _____ katika shule ya sekondari ya
AZANIA. Nathibitisha na kuahidi kuwa nipo tayari kushirikiana na Shule kwa ajili ya malezi ya mtoto
wangu ili kufanikisha maendeleo ya shule na mwanafunzi.

Pia naahidi kuwa kila ifikapo Mwisho wa Muhula wa Shule (Mwezi juni au Desemba) Nitakuwa
nafuatilia matokeo yake kikamilifu.

Mimi _____ wa S.L.P. _____ Simu namba _____
SAHIHI YA MZAZI/MLEZI _____ Tarehe _____

JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA
Ofisi Ya Waziri Mkuu
TAWALA ZA MIKOA NA SERIKALI ZA MITAA
HALMASHAURI YA MANISPAA YA ILALA
SHULE YA SEKONDARI AZANIA

Simu: +255 754 314396
Barua pepe : info@azaniasecondary.sc.tz
headmaster@azaniasecondary.sc.tz
Tovuti : <http://www.azaniasecondary.sc.tz>



Ofisi ya Mkuu wa Shule,
S.L.P 9074,
Dar es Salaam.
Upanga Magharibi

Kumb. Na. AZ/SG.13 /VOL.VII /1

23 Desemba, 2015

FOMU NA 2: FOMU YA TAARIFA YA AFYA YA MWANAFUNZI
“MEDICAL EXAMINATION FORM”

Maelezo: Fomu hii ijazwe na Mganga Mkuu wa Mkoa/Wilaya na Mwanafunzi aje nayo shuleni na kuikabidhi ofisi ya nyaraka za wanafunzi.

Mimi [Jina la Mganga Mkuu wa Mkoa/Wilaya] _____
Nathibitisha kuwa Mwanafunzi [Jina la mwanafunzi] _____
Ampimwa nami kikamilifu na kuonekana anayo / hanayo afya nzuri kwa mujibu wa taarifa zifuatazo;-

[A] **Hali ya mwili**

- [i] Mapigo ya moyo
- [ii] Haemoglobin;
- [iii] Kundi la damu[blood group]
- [iiii] Mkojo
- [iv] Kinyesi
- [vi] Macho yana kasoro
- [vii] Masikio yana kasoro

Angalia: Weka maoni yako kuhusu kila kilichotajwa (a) (i) - (vii)

[B] **Magonjwa**

- [a] Bronchal asthma _____
- [b] Tuberculosis _____
- [c] Epilepsy _____
- [d] Blood pressure _____
- [e] Peptic/deudenal ulcers _____
- [f] Sickle cells _____
- [g] Ukoma _____
- [h] Veneral disease[give type] _____
- [i] Mental illness _____
- [j] Any other serious disease not mentioned above _____
- [k] Foetus _____

Saini ya Daktari _____ **Muhuri** _____ **Tarehe** _____
Futa neno lisilo husika